28/03/24 - 21:46 pm

ผู้เขียน หัวข้อ: นายจ้างอ้างเเหตุเลิกจ้างหลังจากลูกจ้างส่งฟ้องแล้วได้หรือไม่  (อ่าน 2124 ครั้ง)

จรุง ธนวณิชชา

• Newbie
  • *
หลังถูกบอกให้หยุดงานมีผลทันที. ถัดมา3_4วันลูกจ้างทวงถามเงินชดเชย นายจ้างตอบ. ยังไม่ได้เพราะทำงานไม่ถึงปี.  จึงส่งข้อกฏหมายสิทธิลูกจ้างไปให้ดู ก้อได้รับคำตอบ. ทำให้บริษัทเสียหาย แบบนี้นายจ้างใช้สิทธเลิกจ้างเปนธรรมได้ไหมครับ. ทวงถามกันทางไลครับ ศาลแรงงานรับเรื่องฟ้องและนัดตัดสินในวันที่12กยนี้ครับ. ผมกังวลมาก.  ครับ ขอบพระคุณทนายพรล่วงหน้าครับ.  คนดีดีเพื่อคนไร้ทางสู้ มีไม่มากครับ. ชอให้ท่านเจริญ ผลบุญส่งเสริมเจริญยิ่งยิ่งขึ้นไปครับ

ทนายพร

• Administrator
  • Hero Member
เป็นคำถามที่ถามซ้ำ แต่ได้อธิบายเพิ่มเติม สรุปว่าฟ้องศาลแล้ว

และศาลจะตัดสินในวันที่ ๑๒ กันยายน ศกนี้

ก็ขอให้ชนะคดีนะครับ และเชื่อมั่นว่ากระบวนการยุติธรรมจะมีความยุติธรรมเสมอครับ

และจงเชื่อมั่นในกระบวนการยุติธรรมว่าจะสามารถให้ความยุติธรรมกับเราได้ครับ

ขอให้โชคดีนะครับ

ทนายพร.