19/04/24 - 07:27 am

ผู้เขียน หัวข้อ: นายจ้างบีบออก โดยการเอาใบลาออกมาให้  (อ่าน 2116 ครั้ง)

yalikeadele@gmail.com

• Newbie
  • *
นายจ้างบีบออก โดยการเอาใบลาออกมาให้
« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2019, 04:06:44 pm »
แฟนดิฉันทำงานเป็นซ่อมเครื่องจักร มีเครื่องพังค่ะปกติแล้วจะรอคำสั่งจากหัวหน้า ว่าซ่อมได้หรือไม่ได้ แล้วเจ้าของกิจการมาเจอ แล้วทีนี้เจ้าของบริษัทบอกไม่ไว้ใจให้ซ่อมอีก แล้วก้ให้HRเอาใบลาออกมาให้ คือบีบให้เราออกค่ะ แบบนี้เราสามารถเอาเรื่องอะไรได้ไหม

ทนายพร

• Administrator
  • Hero Member
Re: นายจ้างบีบออก โดยการเอาใบลาออกมาให้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2019, 03:15:33 am »
ถ้าเป็นแค่กดดันเพื่อให้เราเซ็นต์ใบลาออก เพียงเท่านี้คงยังทำอะไรไม่ได้ ทำได้คือทำใจตั้งหน้าตั้งตาทำงานต่อไป

และขอย้ำเตือนว่า หากเราไม่อยากลาออก ก็ห้ามเซ็นต์ใบลาออกโดยเด็ดขาด ไม่ว่าจะโดนกดดันอย่างไรก็ตาม เพราะถ้าท่านไปเซ็นต์ใบลาออก ท่านจะไม่ได้ไปต่อ!

เข้าใจนะครับ

ทนายพร.