28/03/24 - 20:55 pm

ผู้เขียน หัวข้อ: ถูกเลิกจ้างโดยที่ยังไม่เริ่มงานสามารถเรียกค่าเสียหายต่อนายจ้างได้ไหมคะ  (อ่าน 2144 ครั้ง)

anong

• Newbie
  • *

ถูกเลิกจ้างโดยที่ยังไม่เริ่มงานสามารถเรียกค่าเสียหายต่อนายจ้างได้ไหมคะ

« เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:08:13 AM »

อ้างถึงแก้ไขลบทิ้ง

สอบถามค่ะ  คือเราได้นัดสัมภาษณ์กับบริษัทแห่งหนึ่งและตกลงรับเราเข้าทำงานเราจึงลาออกจากที่เดิม และได้มีการเซ็นต์สัญญาวันเริ่มงานเรียบร้อยแล้ว แต่เหลือเวลาอีก2วันจะเริ่มงานที่ใหม่ HRโทรแจ้งยกเลิกการจ้างงานกับเรา  จึงอยากสอบสอบถามว่าเราสามารถเรียกค่าเสียหายได้มั้ยคะเพราะทำให้เราตกงาน แต่เราไม่มีเอกสารสัญญาการว่าจ้าง มีแต่เมล์ที่นัดสัมภาษณ์

ทนายพร

• Administrator
  • Hero Member
ถ้ายืนยันว่ามีการเซ็นต์สัญญา แต่ไม่ได้สำเนาสัญญามา เวลาต้องสืบพยานก็ให้ทนายขอให้ศาลออกหมายเรียกมาได้ครับ ไม่ยากๆ

ทนายพร.