19/04/24 - 09:08 am

ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนโดนคดีเสพไอซ์ต้องทำไงคะ  (อ่าน 2152 ครั้ง)

Wallop56

• Newbie
  • *
แฟนโดนคดีเสพไอซ์ต้องทำไงคะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2020, 10:57:09 pm »
สอบถามทนายคะแฟนโดนคดีเสพไอซ์ต้องทำไงคะไม่เคยเจอเหตุการแบบนี้

ทนายพร

• Administrator
  • Hero Member
Re: แฟนโดนคดีเสพไอซ์ต้องทำไงคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2020, 02:49:49 am »
เสพเเล้วโดนตำรวจจับป่ะ... ;) ถ้าไม่โดนจับ ก็กลับบ้านนอน.. ;D ;D

แต่ถ้าโดนจับ ก็ถามตัวเองก่อนว่า ทำผิดจริงหรือไม่ ถ้าผิดก็รับสารภาพตั้งแต่ชั้นพนักงานสอบสวนเลย ซึ่งศาลจะปราณีลดโทษให้กึ่งหนึ่ง หากทำความผิดเป็นครั้งแรกศาลมักจะรอลงอาญา ไม่ต้องติดคุก แต่อาจจะส่งไปบำบัดและรายงานตัว แล้วอย่าไปยุ่งเกี่ยวกับยาเสพติดอีก

แต่ถ้าไม่ได้ทำ ถูกยัดข้อหาโดยเจ้าหน้าที่ตำรวจ ก็แนะนำให้สู้ไป ซึ่งแน่นอนว่า ถ้าไม่ได้ทำจริงๆ หลักฐานที่ตำรวจสร้างขึ้นนั้น ย่อมมีพิรุจน์ ซึ่งก็ต้องปรึกษากับทนายความในการสู้คดีล่ะครับ และเชื่อว่าศาลดูออกว่าอะไรคือเท็จ อะไรคือจริง แต่คงต้องใช้เวลาพอสมควรล่ะครับ

ประมาณนี้ครับ

ขอให้โชคดี

ทนายพร.