28/03/24 - 21:08 pm

ผู้เขียน หัวข้อ: โดนจับยาบ้า 7 เม็ด  (อ่าน 5349 ครั้ง)

Mak

• Newbie
  • *
โดนจับยาบ้า 7 เม็ด
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2021, 07:29:55 pm »
สวัสดีค่ะ พี่ชายหนูเป็นทหารเกณฑ์ ขอลาหลบบ้านโดนจับยาบ้า 7 เม็ด ตำรวจแจ้ง2 คดี ครอบครองกับเสพ ตอนนี้รอศาลทหารตัดสิน หนูอยากทราบว่าติดคุกกี่ปีค่ะ หรือสามารถประกันตัวได้ไหมค่ะ หรือทั้งจำทั้งปรับค่ะ

ทนายพร

• Administrator
  • Hero Member
Re: โดนจับยาบ้า 7 เม็ด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2021, 10:32:12 am »
โดนจับยาบ้า ๗ เม็ด ฐานครอบครองเพื่อเสพ

ถ้าข้อเท็จจริงเป็นเช่นนี้ ก็มีโอกาสสูงอยู่นะครับที่ศาลจะรอลงอาญา หากเป็นความผิดครั้งแรก และมีคุณงานความดีทำประโยชน์ให้แก่สังคมอยู่บ้าง ศาลอาจจะปราณี หากรับสารภาพ โทษน่าจะ ๔ ปี ลดกึ่งเหลือ ๒ รอลง+รายงานตัว และมีโทษปรับร่วมด้วย ทั้งนี้โทษที่จะลงก็อยู่ที่ดุลพินิจของศาลครับ

ยาไม่เยอะ ไปยื่นเรื่องขอประกันตัวได้เลยครับ กำเงินไป ๕๐,๐๐๐.- บาท ก็น่าจะพอครับ

ทนายพร.

Mak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2021, 04:08:26 pm »
สามารถประกันตัวได้ตอนไหนค่ะ ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ

ทนายพร

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2021, 02:51:05 am »
ไปพรุ่งนี้เลยก็ได้ครับ ติดต่อที่ฝ่ายประชาสัมพันธ์ที่ศาลได้เลยครับ จะมีเจ้าหน้าที่แนะนำพร้อมทั้งจัดทำเอกสารให้เรียบร้อยเลยครับ

ทนายพร.

Mak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2021, 10:54:09 am »
ประกันตัวมาแล้วยังต้องขึ้นศาลทหารอีกไหมค่ะ