29/03/24 - 05:02 am

ผู้เขียน หัวข้อ: มีการพูดคุยว่าจะให้ออก แต่รอ CEO อนุมัติอยู่ แล้ววันถัดมามากลับคำ ขอให้อยู่ต่อ  (อ่าน 3058 ครั้ง)

viramas

• Newbie
  • *
ผมได้พูดคุยกับ Director ของฝ่ายผมเมื่อวันที่ 12 มีนาคม 2564 โดยทางหัวหน้าผมแจ้งว่าผมทำงานเข้ากับเขาไม่ได้ แล้วเสนอให้ผมออก โดยบอกจะจ่ายชดเชยให้ แต่ขอไปคุยกับ HR ก่อนว่าผมจะได้เท่าไหร่ แล้วค่อยมาคุยกันอีกที ให้กลับไปคิดวันหยุดสุดสัปดาห์ แล้วอาทิตย์หน้าค่อยกลับมาคุย พออาทิตย์ถัดไปวันที่ 19 มีนาคม 2564 เขามาคุยกับผม โดยเนื้อหาเป็นคนละเรื่องเลยครับ มาบอกว่าที่คุยไปวันนั้นยังไม่ final ยังไม่ commit กัน แล้วบอกว่าถ้าผมอยู่ต่อ จะทำงานอะไรให้เขาบ้าง เขามากลับคำพูดแบบจะให้ผมอยู่ที่นี่ต่อ ส่วนเรื่องค่าชดเชย เขาบอกว่า ถาม CEO อยู่ ทาง CEO ยังไม่ตอบกลับมา ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าถามจริงหรือไม่ครับ

ไม่แน่ใจว่าการพูดคุยกันในวันที่ 12 มีนาคม สามารถเป็นการยืนยันได้ไหมครับว่าเขาให้เราออกจากงานแล้ว ทั้งนี้ผมมีคลิปเสียงที่อัดไว้ในวันนั้นอยู่ด้วยครับ

ทนายพร

• Administrator
  • Hero Member
อ่านดูแล้ว ถ้าเป็นจริงอย่างที่เล่ามา ก็ยังถือไม่ได้ว่า นายจ้างได้เลิกจ้างแล้ว

ถึงแม้ว่าจะมีคลิปเสียงสนทนากันก็ตาม เพราะเป็นเพียงข้อเสนอของแต่ละฝ่าย

ดังนั้น จึงวินิจฉัยได้เลยครับว่า บริษัทยังไม่ได้เลิกจ้างครับ

ทนายพร.