17/04/24 - 06:38 am

ผู้เขียน หัวข้อ: ทนายพรครับอยากทราบว่า โดนคดี3เม็ด มีสิทธิ์เข้าเรือนจำไหมครับ  (อ่าน 3258 ครั้ง)

พอดีน้องชายโดนคดียา3เม็ดครับ โดนครั้งแรกครับ อยากทราบว่ามีสิทธิ์โดนส่งตัวเข้าเรือนจำไหมครับ #ขอบคุณนะครับทนายพร

ทนายพร

• Administrator
  • Hero Member
ครั้งแรก ๓ เม็ด บอกสั้นๆเลยไม่รู้ว่าถูกตั้งขอหาใด

มีไว้ในครอบครองเพื่อเสพ  โทษก็ประเภทหนึ่ง

มีไว้ในครอบครองเพื่อจำหน่าย ถึงแม้ว่ามีแค่ ๓ เม็ดก็ตาม โทษก็อีกประเภทหนึ่ง

เอาเป็นว่าหากเป็นเสพ  หากไม่ประกันตัวก็จะต้องถูกขัง ส่วนศาลคงจะตัดสินให้รอลงอาญา

แต่หากเป็นจำหน่าย มีโอกาสทั้งรอลงอาญา และไม่รอลงอาญา อยู่ที่พฤติการณ์แห่งคดี และการทำคำให้การว่าต่อสู้หรือจะรับสารภาพครับ

ทนายพร.

นุนิ

• Newbie
  • *
ครั้งแรกโดนคดีเสพ ครั้งสองโดนขับเสพ โทษจะประมาณเท่าไหร่คะ