29/03/24 - 04:01 am

ผู้เขียน หัวข้อ: การรับราชการ  (อ่าน 2876 ครั้ง)

Development

• Newbie
  • *
การรับราชการ
« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2021, 10:29:09 pm »
เคยต้องคดีเกี่ยวกับพืชกระท่อม  แล้วตอนนี้กระท่อมถูกกฎหมายสามารถรับราชการพลเรือนได้ไหมคับ

ทนายพร

• Administrator
  • Hero Member
Re: การรับราชการ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2022, 01:26:17 am »
สบายเลยครับ...เพราะพืชกระท่อมถูกถอดออกจากบัญชียาเสพติดประเภท ๕ แล้ว

และคดีที่เคยต้องโทษมาในทางกฎหมายถือว่าไม่เคยต้องโทษมาก่อนครับ

วันไปสอบจะเคี้ยวไปด้วยก็คึกดีนะทนายว่า.... ;D ;)

ส่วนกัญชา รอก่อนนะครับ  เห็นว่าแต่ละหน่วยงานกำลังถกเถียงกันอยู่ว่าจะปลูกได้หรือไม่ได้

ถึงแม้ว่าจะมีกฎหมายใหม่มาแล้วก็ตาม แต่หน่วยงานที่บังคับใช้ยังมีความเห็นขัดแย้งกันอยุ๋ แต่ไม่นานก็คงกระจ่างครับ

ทนายพร.