29/03/24 - 06:58 am

ผู้เขียน หัวข้อ: คดีครอบครองเพื่อเสพ  (อ่าน 2719 ครั้ง)

12345678

• Newbie
  • *
คดีครอบครองเพื่อเสพ
« เมื่อ: มกราคม 07, 2022, 11:33:19 am »
ขอคำปรึกษาค่ะพอดีแฟนโดนจับคดีครอบครองเสพ6เม็ดครั้งแรกเราสามารถยื่นประกันศาลได้ไหมค่ะแล้วจะโดนจับติดคุกไหม

ทนายพร

• Administrator
  • Hero Member
Re: คดีครอบครองเพื่อเสพ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2022, 01:21:21 am »
ถ้าโดนข้อหาแค่เสพ ก็ไปขอประกันตัวได้เลยครับ

หากเป็นความผิดครั้งแรก ศาลมักจะปราณี ไม่ถึงติดคุกหรอกครับ แต่ก็ต้องทำคำให้การสวยๆด้วยนะครับ

ซึ่งหากประสงค์จะใช้ทนายความและไม่มีสตางค์จ้างทนายก็แจ้งศาลไปว่าประสงค์อยากได้ทนายความเพื่อช่วยเหลือคดี ซึ่งศาลก็จะตั้งทนายอาสา เพื่อให้ช่วยทำคดีให้เราครับ

และหากได้โอกาสแล้วก็อย่าได้ไปยุ่งเกี่ยวกับยาเสพติดอีกนะครับ รอบหน้าศาลไม่ปราณีแน่

ขอให้โชคดีครับ

ทนายพร.