29/03/24 - 02:39 am

ผู้เขียน หัวข้อ: ได้สิททายาทตำรวจสอบผ่านแล้วแต่เคยโดนจับคดีพืชกระทอมศาลสั่งปรับ100บาทจะมีผลอะไรบ้  (อ่าน 4402 ครั้ง)

พายุ

• Newbie
  • *
สวัสดี​ครับ​พอดีผมได้รับสิทธิ​ทายาทตำรวจและผมได้สอบผ่านแล้วๆทีนี้เค้าบอกไห้ไปตรวจประวัติที่โรงพักแล้วผมเคยโดนจับคดีกะทอมเมื่อปี60ศาล​ตันสินเสียค่าปรับ100บาทแบบนี้ประวัตผมจะขึ้นไหมคับแล้วจะมีผลอะไรเกี่ยวกับการเลือกบรรจุไหมคับ

ทนายพร

• Administrator
  • Hero Member
เมื่อกฎหมายกำหนดให้พืชกระท่อม ไม่เป็นความผิดอีกต่อไป กฎหมายให้ถือว่าโทษที่เคยได้รับนั้น ให้เสมือนไม่เคยได้รับโทษดังกล่าว
ดังนั้น ตามที่ถามไม่เป็นปัญหาครับ ตัดชุดรอได้เลยครับ

ทนายพร.