ถาม-ตอบปัญหากฎหมาย > ถาม-ตอบปัญหากฎหมาย

โดนรถชนมาคะ

(1/1)

Sureeya65:
ถูกรถชนมาคะ ตอนแรกใช้ พรบ.รถตัวเองรักษา จนเต็มแล้ว สามารถนำสำเนาใบเสร็จไปเบิกกับประกันสังคมได้ไหมคะ
หากสามารถเบิกได้ต้องเตรียมเอกสารอย่างไรบางคะ ขอบคุณคะ

ทนายพร:
ไม่ต้องเตรียมเอกสารอะไรเลยในตอนนี้ ให้แจ้งโรงพยาบาลว่า ให้ต่อสิทธิประกันสังคมเลยครับ

อย่างไรก็ตาม ต้องไปใช้สิทธิในโรงพยาบาลได้เราได้เลือกไว้นะครับ

หากเป็นกรณีฉุกเฉิน สามารถเข้าได้ทุกแห่ง ภายใน ๗๒ ชั่วโมง แล้วให้โรงพยาบาลนั้นๆ แจ้งให้โรงพยาบาลตามสิทธิประกันสังคม ส่งรถมารับเพือรักษาต่อไปครับ

ขอให้หายเร็วๆนะครับ

ทนายพร.

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version