19/04/24 - 04:39 am

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามค่ะเรื่องนายจ้างไม่จ่ายค่าคิม  (อ่าน 4774 ครั้ง)

naphatwarin@gmail.com

• Newbie
  • *
ขอปรึกษาค่ะว่าเราเคยทำงานเป็นเซลคลีนิคแต่พอออกไม่ได้ค่าคอมมิชชั่น ทางเจ้าอ้างว่าทุจริตโดยเราเอายอดเพื่อนมาเอารัดเอาเปรี่ยบเพื่อนซึ้งตามความเป็นจริงแล้วหน้าที่ของเราคือขายและทำเอกสารรายการลูกค้าให้เรียบร้อยจึงหั้ยทางรีเซฟลงยอดซึ้งเราไม่ได้เก็บเงินเองหรือลงยอดเองต้องมีรีเซฟทำและเมเนเจอร์ตรวจสอบสรุปแต่ล่ะวัน
อีกส่วนคือเราย้ายปัยสาขานี้ซึ้งมีลูกค้าเก่าทางเมเนเจอร์จึงแจกจ่ายรายชื่อหั้ยเราดูแทนจากคนเก่าแต่ทางเจ้าของอ้างว่าเราเอายอดลูกค้าเพื่อนมาใส่เปนของเรา....เราควรทำไงดีค่ะ

และก็ส่วนหนึ่งคือเราโดนหัวหน้าส่งปัยอีกสาขาแต่ลูกค้าของเราเข้ามาทางเมเนเจอร์ได้ดูแลแทนและขายได้ซึ้งตามหลักแล้วเมเนต้องช่วยดูแลยุ่แล้วอันนี้มีมีผลใหมค่ะ

ทนายพร

• Administrator
  • Hero Member
Re: สอบถามค่ะเรื่องนายจ้างไม่จ่ายค่าคิม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 04:20:50 pm »
เท่าที่อ่านข้อมูลที่ให้มานี้ มีประเด็นทำนองว่า ออกงานแล้วไม่ได้ค่าคอมมิชชั่น แต่เนื่องจากรายละเอียดที่ให้มายังไม่เพียงพอต่อการวิเคราะห์ ดังนั้น เพื่อไม่ให้เกิดความผิดพลาด ขอให้ติดต่อทางโทรศัพท์ที่เบอร์ทนายโดยตรงเลยนะครับ (081-3424263) เพราะต้องสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมครับ
ทนายพร