20/04/24 - 12:19 pm

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องระยะเวลาในการขอรับเงินที่อายัดจากจำเลยค่ะ  (อ่าน 3505 ครั้ง)

tooktapee

• Newbie
  • *
อยากสอบถามว่า หลังจากศาลฎีกาตัดสินเรียบร้อยแล้ว เราสามารถดำเนินการขอรับเงินที่จำเลยวางค้ำประกันไว้ได้ภายในกี่วันคะ

ทนายพร

• Administrator
  • Hero Member
ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับที่ได้รับชัยชนะ
ส่วนการขอรับเงินที่ที่วางค้ำประกัน (เข้าใจว่าวางไว้ต่อศาลนะครับ) นั้น เมื่อศาลฏีกามีคำพิพากษาแล้วก็ยื่นคำแถลงขอรับเงินได้ทันทีเลยครับ ถ้าศาลอนุญาตก็สามารถรับเงินได้เลยครับ
ทนายพร