26/04/24 - 02:48 am

ผู้เขียน หัวข้อ: จะฟ้องภรรยาน้อย  (อ่าน 6067 ครั้ง)

นิส

• Newbie
  • *
จะฟ้องภรรยาน้อย
« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2017, 01:45:10 pm »
สวัสดีคะคุณทนาย
  เรื่องมีอยู่ว่า จับได้สามีชู้สาว ที่นี้ถ้าจะฟ้องร้องชู้ มีหลักฐานรูปคู่ที่ถ่ายกัน
โอกาสชนะคดีกี่ % คะ ออลืมบอกไปตอนนี้เขา2 คนเลิกกันแล้ว แล้วก็มีหลักฐานอีกอันหนึ่งก็คือสัญญาข้อตกลงของสามีกับชู้ เพราะฝั่งผู้หญิงให้จ่ายเงิน 100,000บาทระยะเวลา 3 เดือนว่าจะยุติความสัมพันธ์

มโนธรรม

• Full Member
Re: จะฟ้องภรรยาน้อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2017, 01:16:17 pm »
ภรรยาน้อย

ถ้าจะฟ้องควรหารือกับทนายความก่อน  ส่วนเงินที่ภรรยาน้อยเรียกร้องเงิน  ก็ต้องดูให้รอบคอบ  สามีอาจมีความผิด จึงจำใจต้องยอมจ่าย  เช่าภรรยาน้อยเป็นผู้เยาว์ เป็นต้น  ถ้าไปฟ้องร้อง ถูกสวนกลับ สามีคงเดือดร้อน ก็คงไม่พ้นคุณอีกเช่นเคย ครับ

ทนายพร

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 01:25:26 am »
ถามสั้นๆ แต่ก็เข้าใจได้ ซึ่งปัญหาทำนองนี้ ทนายเคยตอบไปแล้วหลายคำถาม แต่ไม่เป็นไรครับ ถามมาก็ตอบไป

ตามนี้เลยครับ

๑.ในเรื่องหลักฐานการเป็นชู้หรือคบชู้นั้น เพียงรูปถ่ายคู่กันนี่ยังมีข้อสงสัยอยู่เหมือนกันนะครับ และต้องดูด้วยว่ารูปนั้นถ่ายที่ใหน ลักษณะความสัมพันธ์เป็นอย่างไร แต่ถ้าได้รูปที่อยู่ในห้องนอนสองต่อสองหรือเข้าไปอยู่ในโรงแรม อย่างนี้ถือว่าชัดเจน ดังนั้น ในชั้นนี้ยังตอบไม่ได้ครับว่ารูปดังกล่าวนั้นจะใช้เป็นหลักฐานได้มากน้อยขนาดใหนครับ

๒.ส่วนที่ว่ามีสัญญาจ่ายเงินกันหนึ่งแสนแลกกับการยุติความสัมพันธ์ นั้น ถ้าถึงเวลาจริงๆก็มีข้อต่อสู้ได้นะครับว่าเป็นการจ่ายค่านั่น นี่ โน้น เว้นแต่ว่า ในสัญญาเขียนไว้ชัดเจนว่าเป็นการยุติความสัมพันธ์ฉันท์ชู้สาว กรณีอย่างนี้ก็ชัดเจนครับ ซึ่งทั้งข้อ ๑ และ ข้อ ๒ หากมีหลักฐานที่ชัดเจนก็สามารถฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายจากหญิงที่มีความสัมพันธ์กับสามีเราได้ครับ แต่หลักกฎหมายก็คือ ต้องเป็นสามี-ภรรยาที่ชอบด้วยกฎหมาย หรือจดทะเบียนสมรสกันเท่านั้นนะครับ ถ้าอยู่กินด้วยกันฉันท์สามี-ภรรยา กันแต่ไม่จดทะเบียน อย่างนี้ฟ้องไม่ได้ครับ

ให้กำลังใจครับ

ทนายพร

Postisang

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2017, 03:43:41 pm »
เรื่องแบบนี้ก็ฟ้องได้เหรอครับ

ทางเข้า maxbet
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 03:46:52 pm โดย Postisang »