29/03/24 - 06:03 am

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่่องรายงานตัว/บำเพ็ญประโยชน์  (อ่าน 1386 ครั้ง)

Kitsana

• Newbie
  • *
ผมโดนข้อหาเมาแล้วขับ รอลงอาญา 2 ปี ศาลให้รายงานตัว 4 ครั้ง บำเพ็ญประโยชน์ 24 ช.ม ผมรายงานตัวครบ แต่บำเพ็ญประโยชน์ไม่ได้ทักสักชั่วโมงเลยครับ เนื่องจากติดปัณหาที่ทำงานที่ไม่สามารถหยุด หรือ แว็บออกไปได้ ไม่สามารถเราขอทำเรื่องยืดเวลาการ บำเพ็ญประโยชน์ออกไปได้ไหมครับ

ทนายพร

• Administrator
  • Hero Member
Re: ปรึกษาเรื่่องรายงานตัว/บำเพ็ญประโยชน์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2023, 03:35:22 am »
ศาลให้โอกาสแล้วโดยให้บำเพ็ญฯ แต่ทำไม่ได้

ซึ่งเรื่องนี้ คุณจะต้องติดต่อสำนักงานคุมประพฤติ โดยตรงเลยครับ และหาทางออกร่วมกัน

หาไม่แล้ว ศาลจะมีมาตรการลงโทษ กรณีผิดเงื่อนไขของศาล

ดังนั้น ให้รีบติดต่อโดยด่วน ส่วนกรณีลางานไม่ได้นั้นก็เป็นปัญหาที่คุณจะต้องแก้ไขเองเช่นเดียวกันครับ

รีบไปเลยครับ

ทนายพร.