19/04/24 - 15:36 pm

ผู้เขียน หัวข้อ: ถูกจับเสพฯและครอบครองยาบ้า6เม็ด  (อ่าน 3407 ครั้ง)

ธีรวัฒน์

• Newbie
  • *
ถูกจับเสพฯและครอบครองยาบ้า6เม็ด
« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2022, 02:14:56 am »
ถูกจับเสพฯและครอบครองเพื่อเสพฯยาบ้า6เม็ดครับเคยรับโทษจำมาแล้ว2ครั้งจะต้องถูกจำไหมครับถ้าจำประมานกี่ปีครับ

ทนายพร

• Administrator
  • Hero Member
Re: ถูกจับเสพฯและครอบครองยาบ้า6เม็ด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2022, 10:26:08 am »
ถ้าถามว่าจะถูกจำคุกมั๊ย และถ้าจำคุกจะถูกจำคุกกี่ปี ทนายคงจะตอบให้ไม่ได้ เพราะเป็นดุลพินิจของท่านผู้พิพากษา

ทั้งนี้ในการพิจารณาท่านจะดูว่า จำเลยมีพฤติกรรม "หลาบจำ" หรือไม่ หรือมีเหตุอื่นใดควรจะปราณีหรือไม่อย่างไร ซึ่งหากพิจารณาแล้วยังไม่ละเลิกเสพยา ก็อาจจะสั่งจำคุกโดยไม่รอลงอาญาก็เป็นได้นะครับ

ทนายพร.