29/03/24 - 14:15 pm

ผู้เขียน หัวข้อ: คดีขับเสพ  (อ่าน 5393 ครั้ง)

สัมฤทธิ์ คำโสภา

• Newbie
  • *
คดีขับเสพ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2022, 12:17:58 am »
ผมโดนคดีขับเสพเมื่อปี62แต่ว่าตำรวจไม่ส่งฟ้องทางเรือนจำได้ปล่อยตัวผมแต่มีตำรวจไปรับผมหน้าเรือนจำมาถึงโรงพักเ้
กเข้าก็ปล่อยตัวผมกลับบ้านผมจะต่อใบขับขี่แล้วต่อไม่ได้ผมต้องทำยังงัยครับ

ทนายพร

• Administrator
  • Hero Member
Re: คดีขับเสพ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2022, 03:14:43 am »
ต่อไม่ได้ ก็ไม่ต้องต่อครับ....หยอกๆๆ ;D

เรื่องนี้ ควรจะถามจากกรมการขนส่งทางบก ถึงเหตุผลว่าเหตุใดจึงไม่ต่อใบอนุญาตขับขี่ให้ เมื่อรู้แล้วก็ไปแก้ทีละเปลาะ  เช่น กรมขนส่งอาจได้รับหนังสือจากศาลว่า ยกเลิกใบอนุญาตขับขี่ ภายในระยะเวลา--- ปี ก็เป็นได้

ดังนั้น ให้ถามเหตุผลที่กรมขนส่งเลยครับ

ให้กำลังใจครับ

ทนายพร.

palawast

• Newbie
  • *
    • SEO Services BKK
Re: คดีขับเสพ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2023, 03:52:23 pm »
ขอบคุณที่มาแบ่งปันครับ
สนใจเรื่องกฏหมาย อยากเรียนรู้เรื่องกฏหมายของไทย