ถาม-ตอบปัญหากฎหมาย > ถาม-ตอบปัญหากฎหมาย

ขึ้นทะเบียนแรงงานต่างด้าว

(1/2) > >>

เขมวรินทร์:
รบกวนสอบถามคะกำหนดขึ้นทะเบียนแรงงานต่างด้าวสิ้นสุดวันที่31ต.ค.57แค่ถ้าหาก
เรามีแรงงานเข้ามาเพิ่มหลังจากนี้จะสามารถนำแรงงานไปขึ้นทะเบียนได้อีกหรือเปล่าคะ
และต้องไปทำที่ไหนอย่างไร

ทนายพร:
หลังจากสิ้นสุดการเปิดให้มีการขึ้นทะเบียนแรงงานข้ามชาติที่ศูนย์บริการเบ็ดเสร็จในวันที่ 31 ตุลาคม 2557 นั้น ขณะนี้ทางรัฐบาลยังไม่มีนโยบายขยายระยะเวลาจดทะเบียนแต่อย่างใดครับ ดังนั้นนายจ้างจึงไม่สามารถนำแรงงานไปขึ้นทะเบียนที่ศูนย์บริการต่างๆได้ครับ

sintonped:
เป็นข้อมูลที่งามมากๆ

villegasles:
ตกลงขยายระยะการทำงานของลูกจ้างไม่ได้ใช่ไหมครับ

ทนายพร:
ตอนนี้รัฐบาลยังไม่มีนโยบายเรื่องขยายเวลาการจดทะเบียนแรงงานข้ามชาติครับ ยังไงถ้ารัฐบาลมีนโยบายขยายเวลาเมื่อไหร่ ผมจะมาแจ้งทันทีครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version